วันที่ 13 กรกฎาคม 2561 นายฉัตรชัย อุ่นเจริญ นายอำเภอเมืองขอนแก่น ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมกิจกรรมขุดลอกท่อระบายน้ำที่อุดตัน บริเวณถนนสาธารณะริมบึงหนองโคตร เริ่มจากคลองร่องน้ำสาธารณะข้างหมู่บ้านชลลดา ถึงโรงเรียนบ้านกอกโดยมี ที่ทำการปกครองจังหวัดขอนแก่น เรือนจำกลางจังหวัดขอนแก่น สำนักงานคุมประพฤติจังหวัดขอนแก่น เทศบาลนครขอนแก่น เทศบาลตำบลบ้านเป็ด และจิตอาสา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](/uploaded/content/709/3a150ae7612a7cbd85eef6430e681ab7.jpg)
![](/uploaded/content/709/c724927b52a2d969d2a1094bf4a3c58f.jpg)
![](/uploaded/content/709/1e8e6bac89ea426780bf44bb6cac82c9.jpg)
![](/uploaded/content/709/c2e12dd21122988f1845f6da7672050b.jpg)