วันที่ 12 กรกฎาคม 2561 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมกับ สถานีตำรวจภูธรบ้านเป็ด วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี ขอนแก่น รพ.สต.บ้านเป็ด และโรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย จัดโครงการเสริมสร้างความเข้มแข็งของชุมชนในการป้องกันอุบัติเหตุทางถนน โดยมี นายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล ผู้นำชุมชน ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูและนักเรียนโรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย เข้าร่วมโครงการ พร้อมทั้งตั้งด่านชุมชนบูรณาการ โดยชุมชน เพื่อชุมชน ณ บริเวณหน้าโรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย
![](/uploaded/content/710/59fd049b6c0e4a5e0d9aa8f043502b5a.jpg)
![](/uploaded/content/710/58a22e66da390e9a76b8f5eaa599a996.jpg)
![](/uploaded/content/710/23746534b2aa253f8802b380be98c01c.jpg)
![](/uploaded/content/710/16b9bf9ef0b887bf91a648f89c56cc21.jpg)