เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคม 2561 พลอากาศเอก ประจิน จั่นตอง รองนายกรัฐมนตรีและคณะเดินทางมามอบนโยบายและตรวจเยี่ยมพื้นที่เพื่อกำกับและติดตามการปฏิบัติราชการในภูมิภาคเขตตรวจราชการที่ 12 ในจังหวัดขอนแก่น และ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการแก้ไขปัญหาน้ำท่วม ณ โรงสูบน้ำพลังงานไฟฟ้า ริมบึงหนองโคตร โดยมี นายสมศักดิ์ จังตระกูล ผู้่ว่าราชการจังหวัดขอนแก่นให้การต้อนรับและนำเสนอผลงานการก่อสร้างโรงสูบน้ำพลังงานไฟฟ้า เพื่อแก้ไขปัญหาน้ำท่วมร่วมกับเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ภายในงานได้มีหน่วยงานราชการต่างๆ อาทิ มณฑลทหารบกที่ 23 ,หน่วยรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดขอนแก่น(ฝ่ายทหาร),สถานีตำรวจภูธรจังหวัดขอนแก่น,สำนักงานชลประทานที่ 6 , ศูนย์ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเขต 6 ขอนแก่น , ชลประทานขอนแก่น และเทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดย นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาลปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด นายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ สมาชิกสภาและพนักงานเทศบาลเข้าร่วมต้อนรับในครั้งนี้ด้วย
![](/uploaded/content/736/090653f77e90600cfb5e75951679f75f.jpg)
![](/uploaded/content/736/14879e0b2814f7994d331cd33aab0b18.jpg)
![](/uploaded/content/736/2e9dfd1d40069035d387616c7020b153.jpg)
![](/uploaded/content/736/b93ad2b56333ae9f867c91e254ddafc2.jpg)
![](/uploaded/content/736/c2cd0618a432021a78f0269bbbee3ba6.jpg)