วันที่ 22 มีนาคม 2561 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีบ้านเป็ด ได้เป็นประธานในโครงการ ครบรอบวันสถาปนาอาสาสมัครป้องกันฝ่ายพลเรือน ประจำปีงบประมาณ 2561 โดยมีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล และอปพร. โดยในงานได้มีการมอบเกียตริบัตรให้แก่อปพร.ดีเด่นประจำปี อบรมการป้องกันภัยเบื้องต้น ปฐมพยาบาลเบื้องต้น และได้ออกบำเพ็ญประโยชน์แก่พื้นที่สารธารณะ ณ บริเวณหาดทราย บึงหนองโคตร และอาคารสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
![](/uploaded/content/759/8445af190548578eede2c0dad1ade029.jpg)
![](/uploaded/content/759/2542faad7ea719c9462591cb8ddadd0c.jpg)
![](/uploaded/content/759/edc7065077947c189bc95b3a03bd0c86.jpg)
![](/uploaded/content/759/b00408a3ac7f0225f1f94bdfd25555b0.jpg)