วันที่ 28 มิถุนายน 2562 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพสภาเด็กและเยาวชนตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ 2562 โดยร่วมกับโรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย และ โรงเรียนบ้านเป็ด(ท่าบึงประชาสงเคราะห์) เป็นกิจกรรม นำนักเรียนไปเข้าค่าย เพื่อปฏิบัติธรรม เป็นเวลา 2 วัน 1 คืน ณ วัดป่าธรรมอุทยาน ตำบลสำราญ อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
![](/uploaded/content/823/c9d9b95b9bc614d3fe4b314484b23f2b.jpg)
![](/uploaded/content/823/317b0fa5b56a36334a3dfdfaaf3273b3.jpg)
![](/uploaded/content/823/db094033e0e2a4afa58920e74f860e9f.jpg)
![](/uploaded/content/823/39dd594ab22400869ff9ef583dd13891.jpg)
![](/uploaded/content/823/0b086ecfb28f0a3283cad45e8455e108.jpg)
![](/uploaded/content/823/334bf09816d23604212afb863c137c79.jpg)
![](/uploaded/content/823/9a1f01d96664450ce3935ccf759f8716.jpg)
![](/uploaded/content/823/6049760843563150e2a92dcedcab5dd0.jpg)
![](/uploaded/content/823/3948251c3f8def0eae4d8680613bd645.jpg)
![](/uploaded/content/823/63630cd30b681d1c2bf8993453632988.jpg)