วันที่ 3 - 4 กรกฎาคม 2562 ที่ผ่านมา กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ทำกิจกรรมตรวจเฝ้าระวังสุขาภิบาลอาหาร ณ ตลาดคำไฮ ตลาดบ้านกอกและตลาดหน้าโรงอวนขอนแก่น ตามโครงการอาหารปลออดภัย ประจำปี 2562 ซึ่งเป็นการสุ่มตรวจ หาสารปนเปื้อนในอาหาร ได้แก่ สารฟอกขาว ฟอร์มาลีน สารกันราและการปนเปื้อนของเชื้อโคลิฟอร์มแบคทีเรีย จากผู้สัมผัสอาหาร และภาชนะต่างๆ
![](/uploaded/content/837/f718b75e8f4bd198005603bdbfe60a20.jpg)
![](/uploaded/content/837/83ff1b4b93bab017675272e03e7a9692.jpg)
![](/uploaded/content/837/e2b3e7cedaa4f14a59b0cb169a3b4d41.jpg)
![](/uploaded/content/837/b35e704966479ac818013b449a806645.jpg)
![](/uploaded/content/837/efe95e572825990b9eace5016b2dc028.jpg)
![](/uploaded/content/837/cea7f4a912e5681a2e9f7d451dd1bd91.jpg)
![](/uploaded/content/837/077f874385d42184aa00025f183d7e5f.jpg)
![](/uploaded/content/837/87b7899130d23130d6673377976e824d.jpg)
![](/uploaded/content/837/d1c6d6e7229e630eb451c7f37ab61a42.jpg)
![](/uploaded/content/837/17df9dc438aa56dcfc9069e858f6f9a1.jpg)