วันที่ 1 กรกฎาคม 2563 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ได้เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการผู้นำนักเรียนส่งเสริมสุขภาพและการป้องกันโรค กิจกรรมป้องกันและควบคุมโรคในสถานการณ์ปัจจุบัน (COVID-19) โดยมีคณะกรรมการสถานศึกษาเพื่อประเมินความพร้อมในการเปิดภาคเรียน และยังได้แจกเจลแอลกอฮอล์ หน้ากากผ้า เพื่อป้องกันเชื้อไวรัสโควิด 19 ให้กับนักเรียนทุกชั้นเรียน ณ ห้องประชุมโรงเรียนขอนแก่นวิทยาลัย
![](/uploaded/content/1396/c64272a350cf7b53970ba628c8cc79a0.jpg)
![](/uploaded/content/1396/bbcead4621114b4c2a81beee3629aca3.jpg)
![](/uploaded/content/1396/746616e75156ae2170d1311a30b0418d.jpg)
![](/uploaded/content/1396/da8286705c5b2fd300c61ed4714f900d.jpg)
![](/uploaded/content/1396/390571925d4f0e8c63557d652cba616c.jpg)