วันที่ 21 มีนาคม 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการอบรมให้ความรู้ด้านการจัดทำงบประมาณ หลักสูตร “เตรียมความพร้อมเพื่อรองรับการเป็นหน่วยรับงบประมาณตรงตามพระราชบัญญัติวิธีการงบประมาณ พ.ศ.2561 ขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น” โดยได้รับเกียรติจาก นางเมธินี สุดเสนาะ หัวหน้าฝ่ายสถิติข้อมูลและสารสนเทศ เทศบาลนครขอนแก่น มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ โดยมีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาลจากทุกส่วนราชการเข้าร่วมการอบรมในครั้งนี้ ในการนี้ นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ให้เกียรติเป็นประธานในการมอบเกียรติบัตรให้กับผู้ผ่านการอบรมตาม โครงการอบรมให้ความรู้ด้านการจัดทำงบประมาณฯ ณ ห้องประชุมหนองโคตร ชั้น 4 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/3004/52dac3b84ae9e9c1edc7da90988b0015.jpg)
![](/uploaded/content/3004/02282cf584d3abfa2de49a778d9b86da.jpg)
![](/uploaded/content/3004/2c697d2585e4761a3568c09af80e329b.jpg)
![](/uploaded/content/3004/7c93e8326e7b8da6e9f9e4d36ea089ce.jpg)
![](/uploaded/content/3004/368acf356ef0f6351a166c1a6547fd8b.jpg)
![](/uploaded/content/3004/854a5e7e65cac493087fb7c181728a06.jpg)
![](/uploaded/content/3004/cf3269d101500b29e47dd46834ac9411.jpg)
![](/uploaded/content/3004/3b67b6865becf2ac0643f20e293e90f2.jpg)
![](/uploaded/content/3004/4b42ac7b353d0b36c3ad4bd395ee925f.jpg)