วันที่ 22 มีนาคม 2566 โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด จัดโครงการปัจฉิมนิเทศและมอบประกาศนียบัตร ให้กับน้องๆนักเรียนที่สำเร็จการศึกษาในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และอนุบาล 3 เพื่อให้นักเรียนและครูได้สร้างความรักความผูกพันต่อกัน และแสดงความยินดีแก่นักเรียนที่สำเร็จการศึกษา ในการนี้ นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิด ให้เกียรติมอบใบประกาศนียบัตร และกล่าวให้โอวาส พร้อมถ่ายภาพร่วมกับนักเรียนที่สำเร็จการศึกษา ต่อด้วยกิจกรรมเซอร์ไพส์ให้กับนักเรียนที่สำเร็จการศึกษา จากน้องๆนักเรียนชั้นอื่นๆ โดยตั้งแถวยาว และมอบของที่ระลึกให้กับพี่ๆที่สำเร็จการศึกษา บรรยากาศเต็มไปด้วยความน่ารัก ความสดใสและอบอุ่น
![](/uploaded/content/3006/f35d21e860b1f6417644725d0611812e.jpg)
![](/uploaded/content/3006/f6e1ef965cb793a1e383d244f066286d.jpg)
![](/uploaded/content/3006/e7cae66674e2bd67c7d84100ffabc2f2.jpg)
![](/uploaded/content/3006/c0c3bb0d7e5ba58d1944186d3e4417aa.jpg)
![](/uploaded/content/3006/5556dad0c19f3e3ee60f42129296186b.jpg)
![](/uploaded/content/3006/309c7e5e0fce84dcac5feb94250e38da.jpg)
![](/uploaded/content/3006/0467831109edcb2298390d1bc22128eb.jpg)
![](/uploaded/content/3006/05a1b5a609b0d781c601c2a734900950.jpg)
![](/uploaded/content/3006/3ca1333f35c05aff5c45fad0264d0602.jpg)