เมื่อวันที่ 26 – 29 เมษายน 2566 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานและเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม จัดโครงการพัฒนาศักยภาพและทัศนศึกษาแกนนำสุขภาพ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยมีกิจกรรมอบรมให้ความรู้ เรื่องบทบาทหน้าที่ของแกนนำสุขภาพในการพัฒนางานสาธารณสุขในพื้นที่ โดย นายวิทวัส อาลัยลักษ์ สาธารณสุขอำเภอเมืองขอนแก่น มาเป็นวิทยากรในการอบรม และกิจกรรมทัศนศึกษาดูงาน ณ ศาลาว่าการเมืองพัทยา อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี เพื่อศึกษาดูงานด้านการส่งเสริมสุขภาพ การป้องกันและควบคุมโรคในเขตเมือง และเทศบาลนครระยอง อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง เพื่อศึกษาดูงานด้านการคัดแยกขยะและการบริหารจัดการขยะในชุมชน พร้อมการบริหารจัดการสุขนัขจรจัดในชุมชนเมือง และเทศบาลตำบลเนินพระ อำเภอเมืองระยอง เพื่อศึกษาดูงานด้านการขับเคลื่อนกิจกรรมสร้างเสริมสุขภาพและป้องกันควบคุมโรคโดยชุมชน
![](/uploaded/content/3033/c15cb8a73b46551bef3d0f71d524192e.jpg)
![](/uploaded/content/3033/6d8fcc051cc9c1a12f800ca44e06a175.jpg)
![](/uploaded/content/3033/72bde326ee3e023c3ed6357c9cb73e0d.jpg)
![](/uploaded/content/3033/da1b2c06d9dc31a979496fefb6e1cb49.jpg)
![](/uploaded/content/3033/dd4102c1a1103c74a411d99f3620ce30.jpg)
![](/uploaded/content/3033/7374e107e53e7043958db392ae641580.jpg)
![](/uploaded/content/3033/986db269cd44abe65e91f7806c030bbd.jpg)
![](/uploaded/content/3033/bb61f9fca3179db946eca4afd69c2a71.jpg)
![](/uploaded/content/3033/4853385f9abc8cf7a8e72386ef9d6ec7.jpg)
![](/uploaded/content/3033/8f76ab8fd73c05dcb808e4d534b69761.jpg)