กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ตรวจสถานประกอบการ พร้อมให้คำแนะนำเรื่องการป้องกัน การปนเปื้อนภาชนะสัมผัสอาหาร มือผู้สัมผัสอาหาร และอาหาร ด้วยชุดทดสอบโคลิฟอร์มแบคทีเรีย SI Medium (อ 13) ตามโครงการอาหารปลอดภัย ประจำปี2566 ระหว่างวันที่ 21 - 24 สิงหาคม 2566 โดยกลุ่มเป้าหมายคือ ร้านจำหน่ายอาหารในเขตพื้นที่ตำบลบ้านเป็ด จำนวน 50 ร้าน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อการเฝ้าระวังและลดความเสี่ยงของการปนเปื้อนเชื้อแบคทีเรียที่เป็นสาเหตุของโรคที่เกี่ยวกับระบบทางเดินอาหาร
![](/uploaded/content/3182/140eb21234840188e99f28574ae38bf3.jpg)
![](/uploaded/content/3182/7b00b47626151df0ced9e5be10622c30.jpg)
![](/uploaded/content/3182/2523324fb3c3fa56f06c6953afbfeef9.jpg)
![](/uploaded/content/3182/c2c0a77e70da89ef52795c40b1ac14ae.jpg)
![](/uploaded/content/3182/7def9254533ade32cadbe1eddb665f3a.jpg)
![](/uploaded/content/3182/ee2e0fe22cda41486e0aae1693671e72.jpg)
![](/uploaded/content/3182/5765e49efbe4d99eec796f6611159175.jpg)
![](/uploaded/content/3182/3d3527eb60ee6fbd71d5f5fe463fb104.jpg)
![](/uploaded/content/3182/a266a379ba24395b8f7e8c9cb657b4a9.jpg)
![](/uploaded/content/3182/78dd70762520d21c1f29cf6c924e90a3.jpg)