เมื่อวันที่ 24 - 26 เมษายน 2567 เทศบาลตำบลบ้านเป้ด จัดโครงการพัฒนาศักยภาพและศึกษาดูงานผู้ปฏิบัติงานด้านการรักษาสงบเรียบร้อยและการจราจร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยมีกิจกรรมอบรมให้ความรู้ บทบาทหน้าที่ของงานเทศกิจ เพื่อเป็นแนวทางประกอบการปฏิบัติหน้าที่ เพื่อให้เกิดความเข้าใจในกฏหมายและระเบียบต่างๆ ต่อด้วยกิจกรรมศึกษาดูงาน เรื่องการบริหารจัดการงานเทศกิจ เสาอัจฉริยะสมาร์ทโฟน และกู้ชีพกู้ภัย 1132 ณ ณ เทศบาลเมืองกาฬสินธุ์ การบริหารจัดการงานเทศกิจและสายตรวจจักรยาน ณ เทศบาลเมืองมุกดาหาร และการศึกษาดูงานเกี่ยวกับการจัดระเบียบจราจร การจำหน่ายสินค้าและการรักษาความสงบเรียบร้อย ถนนคนเดิน และโครงการธนารคารน้ำ ณ เทศบาลตำบลท่าอุเทน อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนนครพนม
![](/uploaded/content/3579/cbfbdb5be2a2f426926e7e1313f42c96.jpg)
![](/uploaded/content/3579/f291da9dbcc155828e51b7ba98d5e9ad.jpg)
![](/uploaded/content/3579/6a1d29b35c6c03e7cfabc4e5abd5e3f3.jpg)
![](/uploaded/content/3579/220c8422072f8f837e57d75b4115d218.jpg)
![](/uploaded/content/3579/eaadbd4f0f0d53c814f7a8667430d692.jpg)
![](/uploaded/content/3579/fe3b54eb54cf94087e7948389dc875dc.jpg)
![](/uploaded/content/3579/fc4f0248a76e57d585001c173ac8b133.jpg)
![](/uploaded/content/3579/be5a57972f367b940c28fa8b3d7ff78a.jpg)
![](/uploaded/content/3579/f9a65b5ec481214c7aaefe225df762c0.jpg)
![](/uploaded/content/3579/4e9961160b509ab58e9b54173d596194.jpg)