วันที่ 27 ธันวาคม 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ดจัดโครงการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ช่วงเทศกาลปีใหม่ ประจำปี 2563 โดยการบรูณาการร่วมกันระหว่าง เทศบาลตำบลบ้านเป็ด กรมทหารราบที่ 8 ศูนย์ปฎิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สถานีตำรวจภูธรบ้านเป็ด วิทยาลัยบรมราชชนนีขอนแก่น และสถาบันพัฒนาฝีมือแรงงานที่ 6 ขอนแก่น โดยได้รับเกียรติจาก พันเอกณรงค์ สวนแก้ว ผู้บังคับการกรมทหารราบที่ 8 เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ซึ่งจะมีการตั้งจุดบริการประชาชน ในวันที่ 27 ธันววาคม 2562 - 2 มกราคม 2562 ณ หน้าสำนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/1086/76ba2f38fb9dc49720f5044106547bb2.jpg)
![](/uploaded/content/1086/e5dbd8f76a73de03ba0a0cbbc52c2256.jpg)
![](/uploaded/content/1086/1910016d5df104f886ab162756045a8b.jpg)
![](/uploaded/content/1086/d9cd6928050547058f52d5c6a28bda00.jpg)
![](/uploaded/content/1086/cdbb6c1d3313fa4cef91beb54b2fa443.jpg)
![](/uploaded/content/1086/66fd65feeb6d2a4d3561f4dfe5b39a83.jpg)
![](/uploaded/content/1086/07748e913399459b8d73e6108d15f905.jpg)