วันที่ 26 ธันวาคม 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาลตำบลบ้านเป็ดนำทัพนักกีฬา เข้าร่วมการแข่งขันกีฬา สานสัมพันธ์ 5 องค์กร ในการแข่งขันกีฬาประเภทฟุตบอลชาย นัดแรกเทศบาลตำบลบ้านเป็ดพบกับเทศบาลตำบลเมืองเก่า ชนะ 1-0 นัดที่สองพบกับสรรพสามิตขอนแก่น ชนะ 4-0 เข้าชิงแชมป์กับศาลปกครองขอนแก่น ชนะไป 1-0 เทศบาลตำบลบ้านเป็ดครองแชมป์เก่าไว้ได้ และการแข่งขันกีฬาพื้นบ้านมหาสนุก ณ สนามกีฬา ศาลปกครอง จังหวัดขอนแก่น
![](/uploaded/content/1087/b66d54ccd2ed668e1467418bc8177084.jpg)
![](/uploaded/content/1087/71c4aed3f8785d177b979aeda912f31f.jpg)
![](/uploaded/content/1087/c44d41e3dc7588d589b13550445180b0.jpg)
![](/uploaded/content/1087/01c5d5e9a6eccc14c224dd68bc937526.jpg)
![](/uploaded/content/1087/7ebfbba833ff0fac11b8a4fc15409c17.jpg)
![](/uploaded/content/1087/19a5105dd869fa9691f4d84d624c7a84.jpg)
![](/uploaded/content/1087/da8d930ec0bc99950dba99defdfbb898.jpg)
![](/uploaded/content/1087/0e96df5a34ae2bc96d5501deb2926de6.jpg)
![](/uploaded/content/1087/521f472dd62d61459f9fb4bd02cea428.jpg)
![](/uploaded/content/1087/0008245f3582c7fc174ab4da63acfbb5.jpg)