เมื่อวันที่ 19 กรกฎาคม 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้นายสุริยัน ชูลิขิต หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาล พร้อมด้วย งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล ลงพื้นที่สำรวจความเสียหายและช่วยเหลือประชาชน ที่ได้รับผลกระทบจากลมกรรโชกแรง ต้นไม้หักโค้นทับบ้านเรือนประชาชน เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม 2564 ที่ผ่านมา จนได้รับความเสียหาย ณ บ้านหนองขาม หมู่ที่ 15 จำนวน 1 หลังคาเรือน
![](/uploaded/content/2117/a9d6d3c0abf9c6138d55105e7e0b42da.jpg)
![](/uploaded/content/2117/dd621a8b05917a9a425f72f387fabaf9.jpg)
![](/uploaded/content/2117/3d71b6b037f773ad06b2fc53ed96eff5.jpg)
![](/uploaded/content/2117/e92f4279d51d7887f3607109b46a2b79.jpg)
![](/uploaded/content/2117/c8db6f65caa11f5e1b100341ffeb2da6.jpg)
![](/uploaded/content/2117/962b56e5f9810d98e8b6b7c803d7f95c.jpg)
![](/uploaded/content/2117/d48132afce00406ae060a724326f05dd.jpg)