วันที่ 28 มิถุนายน 2567 นายวิสุทธิ์ เจริญศรี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงาน เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม จัดทำโครงการบ้านเป็ดเมืองสะอาด โดยมีกิจกรรมเก็บขยะมูลฝอยและรณรงค์ห้ามการลักลอบทิ้งขยะมูลฝอยในเขตชุมชน ณ ซอยศุภผลตรงข้ามร้านมานะโภชนา) และได้รับการประสานงานจากกองช่าง นำรถ JCB เพื่อทำการฝังกลบและขนย้ายขยะออกนอกพื้นที่ รวมไปถึงเป็นการแก้ไขปัญหาเรื่องร้องเรียนจากประชาชน และจะดำเนินการกิจกรรมดังกล่าวในทุกพื้นที่ที่มีการลักลอบทิ้งขยะในเขตตำบลบ้านเป็ด ทั้งนี้ หากประชาชนพบเห็นผู้ใดมีการลักลอบนำขยะมาทิ้งในเขตชุมชน โปรดแจ้งมายังกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม โทร. 043-423869 ต่อ 461
![](/uploaded/content/3692/c3c5f9eeb4fcce295173bf3ac7f380ee.jpg)
![](/uploaded/content/3692/2e54c53d2b62ad8cd5361cb25f5ab64b.jpg)
![](/uploaded/content/3692/34f03c9a2e6b587a96332fe42e52ac1d.jpg)
![](/uploaded/content/3692/d2903047c7c47e7bf4ec0b5896cd2866.jpg)
![](/uploaded/content/3692/2903a1e68a338c40b02df2f2b2bfcf0e.jpg)
![](/uploaded/content/3692/185865d33c03f37cb010d7a806c9562f.jpg)
![](/uploaded/content/3692/6691e48c067349f1c6cd4f14a532a770.jpg)
![](/uploaded/content/3692/467d6661d058cebdda2c7eb41f0afedb.jpg)
![](/uploaded/content/3692/0efab54a30d4fd6dcac61ff2675232ff.jpg)
![](/uploaded/content/3692/e1bdc500c8056c777438fcbb0fb0ef3f.jpg)